Thông tin chương trình đào tạo Người quản lý năng lượng.
Thực hiện Quyết định số 198/QĐ-SCT ngày 06 tháng 9 năm 2016 của Sở Công Thương, theo đó Sở Công Thương giao Trung tâm Khuyến công và tư vấn phát triển công nghiệp tổ chức khóa đào tạo cấp chứng chỉ người quản lý năng lượng thuộc dự án “Nâng cao hiệu suất sử dụng năng lượng ở các doanh nghiệp vừa và nhỏ trên địa bàn tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu năm 2016” được phê duyệt tại Văn bản số 4204/UBND-VP ngày 13 tháng 6 năm 2016 của UBND tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu.
Trung tâm Khuyến công và tư vấn phát triển công nghiệp phối hợp với Văn phòng Tiết kiệm năng lượng – Bộ Công Thương tổ chức khóa đào tạo cấp chứng chỉ người quản lý năng lượng cho các cơ sở sử dụng năng lượng trọng điểm, các doanh nghiệp vừa và nhỏ theo quy định của Luật Sử dụng năng lượng tiết kiệm và hiệu quả và Nghị định số 21/2011/NĐ-CP ngày 29/3/2011 của Chính phủ và các Văn bản Quy phạm pháp luật khác có liên quan.
Trung tâm Khuyến công và tư vấn phát triển công nghiệp – Sở Công Thương thông báo đến các cơ sở sử dụng năng lượng trọng điểm, các cơ sở sản xuất, doanh nghiệp vừa và nhỏ có nhu cầu đào tạo, cấp chứng chỉ Người quản lý năng lượng những nội dung sau:
1. Mục đích: nhằm trang bị đầy đủ các kiến thức và kỹ năng để cho cán bộ quản lý năng lượng thực hiện việc quản lý năng lượng được hiệu quả tại cơ sở sản xuất; nắm vững những quy định của Pháp luật liên quan đến việc sử dụng năng lượng tiết kiệm và hiệu quả; xây dựng và triển khai hệ thống quản lý năng lượng phù hợp với từng loại hình doanh nghiệp nhằm tối ưu chi phí sử dụng năng lượng; phát hiện lãng phí năng lượng và xác định các giải pháp hệ thống để giảm tổn thất năng lượng; đánh giá tiềm năng tiết kiệm năng lượng đối với hệ thống sử dụng năng lượng của doanh nghiệp.
2. Đối tượng tham gia: cán bộ quản lý năng lượng tại các doanh nghiệp, cơ sở sản xuất doanh nghiệp vừa và nhỏ trên địa bàn tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu.
3. Thời gian tổ chức: Dự kiến tổ chức trong thời gian từ tháng 10 đến tháng 11 năm 2016.
4. Địa điểm dự kiến tổ chức: tại thành phố Vũng Tàu
5. Kinh phí tham gia đào tạo:
– Đối với cơ sở sử dụng năng lượng trọng điểm (theo Quyết định 1357/QĐ-TTg ngày 11 tháng 7 năm 2016 của Thủ tướng Chính phủ) sẽ không được hỗ trợ kinh phí đào tạo, cấp chứng chỉ người quản lý năng lượng.
– Đối với các cơ sở không phải là cơ sở sử dụng năng lượng trọng điểm được hỗ trợ một phần kinh phí đào tạo, cấp chứng chỉ người quản lý năng lượng tùy theo số lượng đăng ký sẽ thông báo mức hỗ trợ kinh phí sau.
Trung tâm Khuyến công và tư vấn phát triển công nghiệp đề nghị các cơ sở có nhu cầu đào tạo người quản lý năng lượng lập danh sách đăng ký gửi về Sở Công Thương trước ngày 23 tháng 9 năm 2016 (đính kèm biểu mẫu đăng ký).
Mọi thông tin chi tiết xin liên hệ và gửi về:
– Ông Huỳnh Trung Hải – Phó Giám đốc Trung tâm Khuyến công và Tư vấn phát triển công nghiệp – Sở Công Thương.
– Email: haiht.kc@soct.baria-vungtau.gov.vn – Di động: 0983681650.
– Địa chỉ: số 08 Trần Hưng Đạo, phường 1, TP. Vũng Tàu.
– Tel: 064 3512012 – Fax: 064 3512011
CÁC TIN TỨC KHÁC CÙNG CHUYÊN MỤC: