Tổng kết chương trình Tuyên truyền nâng cao nhận thức cộng đồng về sử dụng năng lượng tiết kiệm và hiệu quả trên địa bàn tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu
Ngày 15/3/2016, Trung tâm Khuyến công và Tư vấn Phát triển công nghiệp tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu đã tổ chức Hội nghị tổng kết chương trình Tuyên truyền nâng cao nhận thức cộng đồng về sử dụng năng lượng tiết kiệm và hiệu quả trên địa bàn tỉnh. Tham dự Hội nghị có Ông Nguyễn Hữu Hiền – Phó Giám đốc Sở Công Thương, Bà Vương Thị Dung – Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh, Lãnh đạo Hội Phụ nữ các huyện, thành phố; các Hộ gia đình, các cộng tác viên khuyến công trên địa bàn tỉnh.
Ảnh: Các đại biểu tham dự Hội nghị
Ảnh: Các Hộ gia đình nhận khen thưởng
Hội nghị đã tổng kết, đánh giá kết quả thực hiện công tác tuyên truyền nâng cao nhận thức cộng đồng về sử dụng năng lượng tiết kiệm và hiệu quả năm 2015 trên địa bàn tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu gồm chương trình mục tiêu Quốc gia về sử dụng năng lượng tiết kiệm và hiệu quả bổ sung năm 2014 của Bộ Công Thương và chương trình sử dụng năng lượng tiết kiệm và hiệu quả năm 2015 của UBND tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu; đồng thời nêu lên những tồn tại, hạn chế để rút kinh nghiệm khắc phục trong thời gian tới.
Hội nghị cũng đã tuyên dương những cá nhân, tập thể tích cực và có thành tích xuất sắc trong công tác thực hiện tuyên truyền vận động hộ gia đình sử dụng năng lượng tiết kiệm và hiệu quả; trong hưởng ứng sử dụng năng lượng tiết kiệm và hiệu quả trên địa bàn tỉnh năm 2015. Nhân dịp này, Trung tâm Khuyến công và Tư vấn phát triển công nghiệp Bà Rịa – Vũng Tàu đã tặng 02 bóng đèn led 7W và Cẩm nang sử dụng năng lượng tiết kiệm và hiệu quả cho đại biểu tham gia lễ tổng kết.
Như Ngọc – Phòng CNTT TT
CÁC TIN TỨC KHÁC CÙNG CHUYÊN MỤC: