Bế mạc Hội chợ triển lãm hàng công nghiệp nông thôn tiêu biểu phía Nam năm 2019 tại tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu
Chiều 15/7 tại sân Nhà truyền thống cách mạng số 1 Ba Cu thành phố Vũng Tàu, được sự đồng ý của Bộ Công Thương và UBND tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu, Cục Công Thương địa phương – Bộ Công Thương đã phối hợp với Sở Công Thương tỉnh Bà rịa – Vũng Tàu tổ chức lễ bế mạc Hội chợ triển lãm hàng công nghiệp nông thôn tiêu biểu phía Nam năm 2019 từ nguồn khuyến công quốc gia và nguồn ngân sách tỉnh.
Quang cảnh buổi lể bế mạc
Tham dự buổi lễ bế mạc hội chợ, về phía Cục Công Thương địa phương có bà Đỗ Thị Minh Trâm – Phó Cục trưởng Cục Công Thương Địa Phương, về phía địa phương có ông Trần Văn Tuấn – Phó chủ tịch UBND tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu, bà Vũ Bích Hảo và ông Trương Văn Thôi – Phó Giám đốc Sở Công Thương tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu, cùng đông đảo lãnh đạo các sở, ban, ngành trong Tỉnh, UBND thành phố Vũng Tàu và đại diện các doanh nghiệp của các tỉnh về tham gia hội chợ.
Với quy mô gần 500 gian hàng cùng với sự góp mặt 34 trung tâm khuyến công/ trung tâm khuyến công và xúc tiến thương mại/ Trung tâm phát triển công nghiệp hỗ trợ của các tỉnh, thành phố cùng hơn 250 doanh nghiệp trong khu vực phía Nam cùng các đơn vị tỉnh bạn đến từ khu vực miền Trung và khu vực phía Bắc. Đặc biệt còn có 80 gian hàng của các doanh nghiệp nước ngoài đến từ các quốc gia như Úc, Hàn Quốc, Nhật Bản, In-đô-nê-xi-a,… tham gia hội chợ. Các chủng loại mặt hàng chủ yếu được trưng bày tại Hội chợ kỳ này bao gồm các mặt hàng sản phẩm công nghiệp nông thôn tiêu biểu, thực phẩm chế biến, hàng tiêu dùng, sản phẩm nông nghiệp, thủy hải sản, sản phẩm làng nghề, thủ công mỹ nghệ, mỹ phẩm, máy móc thiết bị, xây dựng, dịch vụ viễn thông, đồ gỗ, may mặc, thương mại dịch vụ…Và trong 5 ngày diễn ra, hội chợ đã thu hút được hơn 100 ngàn lượt khách đến tham quan, mua sắm, doanh thu đạt hơn 20 tỷ đồng. Ngoài ra, các DN còn thực hiện 250 biên bản ghi nhớ hợp tác kinh doanh, qua đó các DN đã giới thiệu được sản phẩm của mình với đối tác để mở rộng thị trường.
Đông đảo khách hàng đến tham quan và mua sắm tại Hội chợ.
Cũng ngay tại lễ bế mạc Hội chợ triển lãm hàng công nghiệp nông thôn tiêu biểu khu vực phía Nam năm 2019 kỳ này, Bộ Công thương đã trao tặng Bằng khen cho các tập thể, cá nhân đã có thành tích xuất sắc bao gồm 2 tập: Sở Công thương; Trung tâm Khuyến công và Tư vấn phát triển công nghiệp tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu và 4 cá nhân gồm các ông, bà: Bà Bùi Thị Dung – Giám đốc Sở Công thương; Vũ Bích Hảo – Phó Giám đốc Sở Công thương; ông Đinh Trọng Cường – Giám đốc Trung tâm Khuyến công và Tư vấn phát triển công nghiệp Tỉnh; ông Huỳnh Trung Sơn – Trưởng Phòng Quản lý công nghiệp (Sở công thương); Nhân dịp này UBND tỉnh cũng đã trao tặng Bằng khen cho 5 tập thể, 10 cá nhân đã có đóng góp tích cực trong công tác tổ chức và tham gia hội chợ.
Các tập thể cá nhân có thành tích xuất sắc được trao tặng bằng khen của Bộ Công Thương.
Thành Trung
CÁC TIN TỨC KHÁC CÙNG CHUYÊN MỤC: