Các cơ sở công nghiệp nông thôn tích cực tham gia quảng bá thương hiệu và sản phẩm tại các kì hội chợ triển lãm
Trong năm 2016, Trung tâm Khuyến công và Tư vấn phát triển công nghiệp tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu tổ chức các đoàn hỗ trợ doanh nghiệp tham gia 03 hội chợ từ nguồn chương trình khuyến công địa phương, gồm: Hội chợ triển lãm sản phẩm công nghiệp nông thôn tiêu biểu khu vực phía Nam lần V năm 2016 tỉnh Bình Dương (diễn ra từ ngày 27/07 đến ngày 02/08/2016); Hội chợ công nghiệp – thương mại Bạc Liêu 2016 (diễn ra từ ngày 09/9 đến ngày 15/9/2016) và Hội chợ công thương – du lịch tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu năm 2016 (diễn ra từ ngày 03/11 đến ngày 07/11/2016).
Qua đó, tại gian hàng chung của các đợt hội chợ, Trung tâm Khuyến công và Tư vấn Phát triển Công nghiệp tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu đã trưng bày hình ảnh, brochure, ấn phẩm về hoạt động khuyến công, hoạt động ngành Công Thương, các sản phẩm công nghiệp nông thôn, sản phẩm công nghiệp nông tiêu biểu của tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu thuộc các lĩnh vực thủ công mỹ nghệ; thực phẩm; sản phẩm cơ khí. Theo ghi nhận tại các kỳ hội chợ, các sản phẩm được khách hàng đánh giá cao về chất lượng cũng như đa dạng về sản phẩm, có nhiều lượt khách tới tham quan gian hàng tìm hiểu các thông tin về sản phẩm trưng bày hợp lý thu hút khách tham quan mua sắm tại hội chợ. Ngoài việc quảng bá sản phẩm, tìm kiếm cơ hội kinh doanh, các cơ sở công nghiệp nông thôn còn giao lưu, học tập kinh nghiệm quản lý trong quá trình sản xuất, kinh doanh với các doanh nghiệp trong và ngoài tỉnh. Các sản phẩm công nghiệp nông thôn của tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu được rất nhiều khách tham quan quan tâm mua sắm như: Sản phẩm nước mắm của Công ty TNHH Nước mắm Ánh Phương, Cơ sở mật ong Anh Tiến, Công ty TNHH TM Lương Phương Thảo, DNTN Bình An, v.v và đã thu hút hơn 22.200 lượt khách tham quan và mua sắm với tổng doanh đạt thu 205,8 triệu đồng và phát hơn 1.200 tờ rơi, brochure cho khách tham quan, tìm hiểu. Thực tế nhiều mặt hàng sản phẩm đặc trưng của tỉnh đã và đang được thị trường biết đến và đánh giá cao như: mắm ruốc Bà Ba, sò ốc mỹ nghệ của Cơ sở Thanh Thêm, các sản phẩm dao của Doanh nghiệp tư nhân Bình An, các sản phẩm của công ty Tây Lạc, hạt điều của Công ty TNHH SX-TM Vinh Danh, cà phê KPU của Doanh nghiệp Phúc Uyên và bánh neo của Cơ sở Thoại Khanh…
Bên cạnh nguồn ngân sách của tỉnh cấp tham gia hội chợ, Trung tâm Khuyến công và Tư vấn Phát triển Công nghiệp đã vận động doanh nghiệp trong tỉnh như Công ty TNHH TM Lương Phương Thảo, Công ty TNHH Nước mắm Ánh Phương, công ty TNHH mật ong rừng Forny,…tham gia các kỳ hội chợ khác như Hội chợ Thương mại – Du lịch – Xúc tiến tiêu thụ sản phẩm nông – thủy sản Trà Vinh, Hội chợ triển lãm hàng công nghiệp nông thôn tiêu biểu khu vực miền Trung – Tây Nguyên – Quảng Ngãi, Hội chợ hàng Công nghiệp Nông thôn tỉnh Bến Tre, Hội chợ hàng công nghiệp nông thôn khu vực miền Đông Nam Bộ – Bình Phước năm 2016.
Tích cực tham gia quản bá tại các hội chợ triển lãm trong nước với sự hỗ trợ của chương trình khuyến công giúp doanh nghiệp, cơ sở công nghiệp nông thôn mở rộng thị trường tiêu thụ, quảng bá sản phẩm, dịch vụ của doanh nghiệp đến người tiêu dùng trong và ngoài khu vực, thúc đẩy phát triển sản xuất, kinh doanh. Qua đó, tạo được sự kết nối giữa doanh nghiệp và người dân và là cơ hội tốt để các doanh nghiệp trong tỉnh tiếp cận thị trường, học tập trao đổi kinh nghiệm, quảng bá thương hiệu.
PHÒNG KHUYẾN CÔNG
CÁC TIN TỨC KHÁC CÙNG CHUYÊN MỤC: