HỘI CHỢ CÔNG NGHIỆP – THƯƠNG MẠI ĐỒNG BẰNG SÔNG CỬU LONG TẠI HẬU GIANG NĂM 2015- CƠ HỘI ĐỂ CÁC DOANH NGHIỆP TÌM KIẾM, MỞ RỘNG THỊ TRƯỜNG
Từ ngày 14/6/2015 đến ngày 20/6/2015 tại Công viên Xà No, TP Vị Thanh, tỉnh Hậu Giang, Trung tâm Khuyến công & Tư vấn PTCN tỉnh BR – VT đã tổ chức đoàn tham gia hội chợ Công nghiệp – Thương mại Đồng bằng Sông Cửu Long – Hậu Giang năm 2015 từ nguồn kinh phí khuyến công địa phương năm 2015.
Hội chợ là dịp để các đơn vị, doanh nghiệp sản xuất công nghiệp – thương mại các tỉnh, thành phố có dịp giao thương, học tập trao đổi kinh nghiệm, mở rộng giao lưu hợp tác kinh tế, liên kết sản xuất và khả năng cạnh tranh trong xu thế hội nhập của các doanh nghiệp Việt Nam.
Tại hội chợ lần này, Sở Công thương tỉnh BR – VT tham gia 4 gian hàng chung trưng bày các hình ảnh, brochure các sản phẩm CNNT, ấn phẩm về hoạt động khuyến công ngành công thương BR – VT, trưng bày các sản phẩm CNNT tiêu biểu tỉnh BR – VT bao gồm: Sò ốc mỹ nghệ, các sản phẩm về mây tre đan, giá võng bằng gỗ, các sản phẩm về chế biến hải sản, các sản phẩm về cơ khí như mô hình máy làm bún tự động, mô hình máy ép củi trấu, mô hình máy sấy mini… Bên cạnh đó, các DN về chế biến thực phẩm của tỉnh BR – VT cũng tham gia hội chợ như sản phẩm nước mắm các loại của Công ty TNHH nước mắm Ánh Phương ; cá khô ăn liền các loại của Công ty CP Thuận Huệ cũng được rất nhiều người dân địa phương tham quan và tin dùng. Trong thời gian tham gia tại Hội chợ, gian hàng chung của tỉnh BR – VT thu hút đa số lượt khách đến hội chợ tham quan và mua sắm. Đặc biệt nhóm sản phẩm về cơ khí được các chủ cơ sở tại các tỉnh Đồng bằng sông Cửu Long quan tâm vì nhu cầu cải tiến ứng dụng kỹ thuật trong sản xuất. Ngoài ra các sản phẩm về mỹ nghệ như sò ốc mỹ nghệ, giá võng bằng gỗ, bộ bàn ghế giả mây và các sản phẩm về may tre đan cũng được rất nhiều khách hàng quan tâm yêu thích vì tính mỹ quan và giá thành của sản phẩm phù hợp với điều kiện của người tiêu dùng tại tỉnh Hậu Giang nói riêng và các tỉnh Đồng bằng sông Cửu Long nói chung.
Qua hội chợ lần này đã giúp cho các DN có cơ hội giao lưu, trao đổi kinh nghiệm và phát triển sản phẩm, tiếp cận công nghệ với các doanh nghiệp cùng tham dự tạo mối liên hệ trong tìm kiếm đối tác, thị trường. Ngoài ra, đoàn tham gia hội chợ của tỉnh còn giao lưu, học tập kinh nghiệm với trung tâm khuyến công các tỉnh bạn về công tác khuyến công, giới thiệu tìm năng lợi thế của nhau để cùng hợp tác, phát triển.
Chiêu Thành
CÁC TIN TỨC KHÁC CÙNG CHUYÊN MỤC: