Hội Chợ Công Nghiệp – Thương Mại Khu Vực Đồng Bằng Sông Cửu Long Tại Long An Năm 2017
Thực hiện công văn số 1827/SCT-QLCN ngày 02/10/2017của Sở Công Thương tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu về việc chấp thuận cho Trung tâm Khuyến công và Tư vấn Phát triển Công nghiệp tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu tham gia hội chợ Công nghiệp – Thương mại khu vực đồng bằng sông Cửu Long tổ chức tại Công viên phường 3, thành phố Tân An, tỉnh Long An từ ngày 11 – 17 tháng 10 năm 2017.
Gian hàng trưng bày các sản phẩm của Vũng Tàu thu hút được nhiều khách đến thăm quan và mua sắm
Hội chợ có 165 đơn vị, doanh nghiệp, cơ sở sản xuất công nghiệp nông thôn của 17 tỉnh, thành phố trong và ngoài khu vực tham gia với gần 400 gian hàng. Hàng hóa trưng bày phong phú, đa dạng, thể hiện tính đặc trưng của các vùng, miền nhằm giới thiệu các thành tựu phát triển kinh tế – xã hội của từng địa phương, quảng bá sản phẩm, tìm kiếm đối tác, mở rộng thị trường tiêu thụ hàng hoá, dịch vụ đến các đối tác và người tiêu dùng, đồng thời mở rộng hợp tác, giao lưu văn hoá đặc trưng giữa các địa phương.
Tham gia chương trình Hội chợ triển lãm kỳ này, Trung tâm Khuyến công và Tư vấn Phát triển Công nghiệp tham gia 02 gian hàng chung của tỉnh để trưng bày, quảng bá, giới thiệu sản phẩm công nghiệp nông thôn tiêu biểu và sản phẩm của doanh nghiệp trong tỉnh tại hội chợ như: Sản phẩm cá khô ăn liền của Công ty Cổ phần SX-DV-TM Thuận Huệ (sản phẩm CNNTTB cấp Quốc gia năm 2017); sản phẩm dao của DNTN Bình An (sản phẩm CNNTTB cấp Quốc gia năm 2017); sản phẩm cuộn cảm của Công ty TNHH Tùng Sơn (sản phẩm CNNTTB cấp Quốc gia năm 2017); sản phẩm mắm ruốc của Cơ sở sản xuất Mắm ruốc Bà Ba (sản phẩm CNNTTB cấp khu vực năm 2016), sản phẩm ghế giả may của Công ty TNHH Chu Lai (sản phẩm CNNTTB cấp khu vực năm 2016, cấp Quốc gia năm 2015); sản phẩm nước mắm của Công ty TNHH nước mắm Ánh Phương (sản phẩm CNNTTB cấp tỉnh năm 2014); sản phẩm của Công ty TNHH SX TM Thành lợi, Cơ sở mật ong Anh Tiến và DNTN SX TM Hiệp Hoà (sản phẩm CNNTTB cấp tỉnh năm 2016); Cơ sở nước mắm Hòn Cau, Công ty AMAZON; Cơ sở bánh kẹo Thoại Khanh; Công ty TNHH Tây Lạc; Công ty TNHH SX-NK Nón Lá.
Lãnh đạo tỉnh Long An tham quan gian hàng tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu
Qua 07 ngày hội chợ diễn ra, với vị trí gian hàng gần cổng chính ra vào, hình thức trang trí đẹp, sản phẩm đa dạng nên thu hút 5.000 lượt khách đến tham quan, mua sắm tại gian hàng tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu. Các sản phẩm của tỉnh Bà Rịa – Vũng tàu được khách tham quan quan tâm mua sắm là sản phẩm nước mắm của Cơ sở nước mắm Hòn Cau và Công ty TNHH nước mắm Ánh Phương, cá chai tẩm gia vị của Công ty cổ phần SX – DV – TM Thuận Huệ, bánh neo của Cơ sở bánh kẹo Thoại Khanh được khách hàng lựa chọn mua nhiều nhất và sản phẩm cũng được bán hết tại hội chợ này.
Phó Giám đốc Sở Công Thương Long An trao bằng khen cho tập thể và cá nhân
Kết thúc Hội chợ Uỷ ban nhân dân tỉnh Long An tặng bằng khen cho 24 tập thể và 10 cá nhân đã có thành tích xuất sắc trong tổ chức và tham gia Hội chợ Công nghiệp – Thương mại khu vực đồng bằng sông Cửu Long tại Long An năm 2017, Sở Công Thương tặng giấy khen cho 11 tập thể và 12 cá nhân có thành tích tốt trong công tác tổ chức và tham gia hội chợ. Trong đó, Trung tâm Khuyến công và Tư vấn Phát triển công nghiệp tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu được Uỷ ban nhân dân tỉnh Long An tặng Bằng khen theo Quyết định số 3761/QĐ-UBND ngày 17/10/2017.
Thành Luân
CÁC TIN TỨC KHÁC CÙNG CHUYÊN MỤC: