Huyện Đất Đỏ – Tôn vinh 9 sản phẩm công nghiệp nông thôn tiêu biểu năm 2016
Vừa qua, Hội đồng bình chọn sản phẩm Công nghiệp nông thôn tiêu biểu huyện Đất Đỏ do ông Nguyễn Văn Hải- Phó chủ tịch UBND huyện – chủ tịch Hội đồng bình chọn chủ trì đã tổ chức bình chọn các sản phẩm đăng ký tham gia bình chọn sản phẩm công nghiệp nông thôn cấp huyện năm 2016. Theo đó, Hội đồng đã chọn và thống nhất trình UBND huyện công nhận 09 sản phẩm/tổng số 10 sản phẩm của các doanh nghiệp, cơ sở công nghiệp nông thôn gửi về tham gia bình chọn sản phẩm công nghiệp nông thôn tiêu biểu cấp huyện năm 2016, cụ thể như sau:
Nhóm sản phẩm thủ công mỹ nghệ có 01 sản phẩm: Đá điêu khắc của Cơ sở Nguyễn Văn Tuyến.
Nhóm sản phẩm chế biến nông, lâm, thủy sản và thực phẩm có 07 sản phẩm:
1. Cá khô đù bạc, vàng của DNTN Thuận Du.
2. Cá chai tẩm gia vị của Công ty cổ phần SXDV-TM Thuận Huệ.
3. Nước đá của DNTN Quách Văn Tư.
4. Cà phê Hùng Thắng của Cơ sở Hùng Thắng.
5. Hủ tiếu khô của Cơ sở Nguyễn Văn Cộng.
6. Bánh trung thu của Cơ sở Thành Đức.
7. Nước uống đóng chai Lêkima của Cơ sở Minh Long 3.
Nhóm sản phẩm về thiết bị, máy móc, dụng cụ, phụ tùng cơ khí có 01 sản phẩm: Chân vịt (dùng cho tàu, thuyền) của Cơ sở Thái Sanh.
Việc tổ chức bình chọn sản phẩm công nghiệp nông thôn tiêu biểu huyện Đất Đỏ năm 2016 có ý nghĩa rất lớn đối với các doanh nghiệp, cơ sở trong việc khuyến khích phát triển công nghiệp địa phương; là cơ hội để các doanh nghiệp nhìn lại chính mình, qua đó sẽ chú trọng nâng cao chất lượng sản phẩm, mẫu mã hàng hóa. Việc tổ chức bình chọn còn là hoạt động hỗ trợ doanh nghiệp trong hành trình xây dựng, khẳng định thương hiệu./.
Mỹ Dung
CÁC TIN TỨC KHÁC CÙNG CHUYÊN MỤC: