Lớp Tập huấn: Kỹ năng Khởi nghiệp và Quản trị tài chính trong doanh nghiệp nhỏ và vừa.
Triển khai các lớp tập huấn hỗ trợ nâng cao năng lực quản lý cho các cơ sở công nghiệp nông thôn (CSCNNT) năm 2018 đã được phê duyệt, trung tuần tháng 10 vừa qua tại Thành phố Bà Rịa, Trung tâm Khuyến công và Tư vấn phát triển công nghiệp tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu tổ chức lớp tập huấn: Kỹ năng khởi nghiệp và Quản trị tài chính trong doanh nghiệp nhỏ và vừa cho các học viên đến từ các doanh nghiệp, cơ sở sản xuất CNNT, cộng tác viên Khuyến công trên địa bàn tỉnh.
Quang cảnh buổi huấn
Các nội dung của lớp tập huấn được trình bày bởi các giảng viên tốt nghiệp sau đại học từ các trường đại học của Cộng Hòa Pháp và đã trải qua nhiều vị trí công tác thực tế tại các doanh nghiệp sản xuất quy mô lớn và công nghệ hiện đại, các ngân hàng thương mại. kiểm toán quốc tế như liên doanh dầu khí Việt Nga Vietsovpetro, KPMG.
Các giảng viên: Tiến sỹ Nguyễn Trọng Hưng (Giám đốc Trung tâm Khởi nghiệp và việc làm, Đại học Bà Rịa – Vũng Tàu) và Thạc sỹ Nguyễn Việt Đức (Tổng Giám đốc công ty Quản lý đầu tư khởi nghiệp sáng tạo Việt Nam) đã chia sẻ về những kiến thức, kinh nghiệm và giúp các học viên hiểu rõ các nội dung sáng tạo với định kiến, sáng tạo và niềm tin, kính thích, thử nghiệm cũng như khái quát các phương trình sáng tạo, tư duy giải quyết vấn đề trong quá trình khởi nghiệp, các nguồn vốn của doanh nghiệp, các kỹ năng làm thế nào để xác định được những rủi ro và thách thức trong quản trị tài chính, xây dựng kế hoạch quản lý rủi ro, quản trị vốn lưu động,v.v.
Tại lớp tập huấn, các chủ doanh nghiệp, cơ sở sản xuất trao đổi một số vấn đề thực tiễn cần giải quyết của doanh nghiệp cũng như thực hành kỹ năng mở rộng mối quan hệ dưới sự hướng dẫn của các giảng viên.
Vũ Liên
CÁC TIN TỨC KHÁC CÙNG CHUYÊN MỤC: