Hoạt động Công đoàn Trung tâm Khuyến công năm 2020
Căn cứ phương hướng công tác công đoàn năm 2020, công đoàn Trung tâm Khuyến công phối hợp cùng với chính quyền triển khai những hoạt động thiết thực góp phần hoàn thành các mục tiêu nhiệm vụ chính trị của cơ quan.
Trong năm 2020, nhằm nâng cao chất lượng và hiệu quả công tác của từng viên chức Trung tâm, Ban chấp hành Công đoàn đã tuyên truyền vận động các viên chức Trung tâm khắc phục khó khăn, cải tiến lề lối làm việc, tăng cường học tập, nghiên cứu nâng cao chất lượng chuyên môn nghiệp vụ, phát huy dân chủ và đoàn kết nội bộ, thực hiện tốt các phòng trào thi đua năm 2020, phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ chuyên môn, hoạt động Công đoàn và các hoạt động khác.
Đại hội Công đoàn Trung tâm Khuyến công nhiệm kỳ 2020 -2025
Trong năm 2020, đã tổ chức thành công Đại hội Công đoàn Trung tâm Khuyến công nhiệm kỳ 2020 -2025 với tổng số 15 Đoàn viên, bầu Ban chấp hành Công đoàn (03 đồng chí), đề ra phương hướng, mục tiêu công tác công đoàn và giải pháp thực hiện.
Công đoàn Trung tâm Khuyến công đã tham gia tích cực phong trào thi đua do Công đoàn cấp trên phát động, quán triệt tinh thần “thi đua là yêu nước, yêu nước thì phải thi đua” theo lời Bác, đẩy mạnh các hoạt động thi đua tại cơ quan xây dựng hình ảnh người cán bộ viên chức “Trung thành, trách nhiệm, liêm chính, sáng tạo” gắn với thực hiện “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”, như: Tham gia các phong trào “ An toàn vệ sinh lao động và phòng chống cháy nổ”, Hội thi nấu ăn nhân ngày 20/10 do Công đoàn ngành tổ chức, Ban chấp hành Công đoàn tham gia lớp tập huấn về Điều lệ Công đoàn, Quản lý đoàn viên trên phần mềm vi tính do Công đoàn ngành Công Thương tổ chức, vận động viên chức tham gia các hoạt động từ thiện xã hội, hiến máu nhân đạo…
Bà Vũ Bích Hảo – Chủ tịch Công đoàn ngành Công thương trao kinh phí dự thi cho các Công đoàn cơ sở
Bên cạnh đó, Công đoàn Trung tâm Khuyến công đã kịp thời quan tâm đến đời sống viên chức thăm hỏi động viên tinh thần tặng quà cho chị em phụ nữ nhân ngày 08/3, 20/10, tặng quà cho con em viên chức trong ngày Quốc tế thiếu nhi, Tết Trung thu, Tết Nguyên đán, ….
Trong thời gian tới, với đội ngũ đoàn viên công đoàn năng nổ nhiệt huyết và đầy sức trẻ, Công đoàn Trung tâm Khuyến công sẽ phát huy những kết quả đạt được, tiếp tục phối hợp Công đoàn ngành Công thương đẩy mạnh tuyên truyền sâu rộng về tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh tới đoàn viên, viên chức Trung tâm, chủ động xây dựng nội dung học tập và làm theo tấm gương của Bác; Tích cực tham gia các phong trào do cấp trên phát động; Đổi mới nội dung và phương thức hoạt động công đoàn nhằm xây dựng công đoàn cơ quan vững mạnh toàn diện./.
Nhật Tùng
CÁC TIN TỨC KHÁC CÙNG CHUYÊN MỤC: