Mời tham gia Hội chợ Công Thương khu vực Đồng bằng sông Cửu Long – Hậu Giang năm 2022
Trung tâm Khuyến công và Tư vấn phát triển công nghiệp kính thông báo đến Quý cơ quan, đơn vị biết và đăng ký tham dự chương trình với nội dung chính như sau:
1. Mục tiêu: nhằm khuyến khích, thúc đẩy hoạt động kinh doanh của các doanh nghiệp, hợp tác xã và tổ hợp tác trong việc sản xuất các sản phẩm nông sản thực phẩm sạch, an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP, GlobalGAP…; tạo sự khác biệt với các sản phẩm nông sản thông thường khác và đẩy mạnh việc cung ứng sản phẩm sạch, an toàn đến người tiêu dùng, đồng thời nâng cao ý thức sử dụng sản phẩm có xuất xứ, nguồn gốc rõ ràng và đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm; tìm kiếm giải pháp trong việc hình thành chuỗi cung ứng, tạo điều kiện cho doanh nghiệp sản xuất trưng bày, giới thiệu sản phẩm đặc trưng của địa phương với chất lượng tốt, bảo đảm an toàn thực phẩm.
2. Quy mô: 250 – 300 gian hàng.
3. Thời gian: Từ ngày 13/7/2022 đến ngày 19/7/2022.
4. Địa điểm: Công Viên Chiến Thắng, phường 5, thành phố Vị Thanh, tỉnh Hậu Giang.
5. Chi phí:
– Giá gian hàng tiêu chuẩn tại Hội chợ: 7.000.000 đồng/gian.
– Ngân sách nhà nước hỗ trợ cho đối tượng tham gia thuộc Chương trình cấp quốc gia về xúc tiến thương mại: hỗ trợ 50% tiền thuê gian hàng (tối đa 10.000.000 đồng/đơn vị), số tiền được hỗ trợ 3.500.000 đồng/gian.
– Chi phí doanh nghiệp phải chịu khi tham gia chương trình: Tổng chi phí thuê trừ chi phí được hỗ trợ.
– Phương thức thanh quyết toán của đơn vị chủ trì với doanh nghiệp: Tiền mặt hoặc chuyển khoản theo hợp đồng.
Thông tin chi tiết liên hệ:
Trung tâm Khuyến công và Xúc tiến thương mại tỉnh Hậu Giang
Địa chỉ: số 9/2 Võ Văn Kiệt, phường 5, thành phố Vị Thanh, tỉnh Hậu Giang
Điện thoại: 02933.583.679
Ông Nguyễn Trường Giang, số điện thoại 0911.365.858, Email: giangnt.sct@haugiang.gov.vn; Ông Huỳnh Văn Đoàn, số điện thoại 0762.825.850, Email: doanhv.sct@haugiang.gov.vn.
Trân trọng thông báo để Quý cơ quan và đơn vị trên địa bàn tỉnh biết, đăng ký tham gia./.
CÁC TIN TỨC KHÁC CÙNG CHUYÊN MỤC: