Phê duyệt chương trình khuyến công quốc gia đợt 1 – năm 2016
Ngày 14/12/2015, Bộ Công Thương ban hành Quyết định số 13698/QĐ-BCT về việc giao kế hoạch kinh phí khuyến công quốc gia năm 2016. Theo đó, kế hoạch khuyến công quốc gia giao cho tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu thực hiện đợt 1 năm 2016 gồm 02 đề án với tổng kinh phí hỗ trợ 350 triệu đồng. Trong đó, Đề án hỗ trợ ứng dụng máy móc thiết bị trong chế biến thực phẩm cho cơ sở bánh mì Hương Trang, huyện Côn Đảo; kinh phí khuyến công quốc gia hỗ trợ 150 triệu đồng và đề án hỗ trợ ứng dụng máy móc thiết bị trong sản xuất cơ khí cho Công ty TNHH tự động hóa Thanh Kỳ, huyện Long Điền; kinh phí khuyến công quốc gia hỗ trợ 200 triệu đồng.
Riêng đối với Đề án hỗ trợ đăng ký thương hiệu cho 02 sản phẩm CNNT tiêu biểu, chưa được Bộ Công Thương giao, do không đảm bảo tiến độ triển khai và chưa đăng ký với Cục Sở hữu trí tuệ.
Như vậy kế hoạch khuyến công quốc gia trong đợt 1 năm 2016, Trung tâm Khuyến công & tư vấn Phát triển công nghiệp tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu sẽ triển khai thực hiện 02 đề án được giao. Trên cơ sở đó sẽ phối hợp với các đơn vị thụ hưởng các đơn vị lên quan để tổ chức triển khai, đẩy nhanh tiến độ thực hiện đề án, hoàn thành kế hoạch được giao. Trung tâm Khuyến công & tư vấn Phát triển công nghiệp tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu sẽ tổng hợp các nhu cầu đề xuất hỗ trợ của doanh nghiệp, cơ sở công nghiệp nông thôn để đăng ký hỗ trợ trong đợt 02 khi có kế hoạch từ Cục Công nghiệp địa phương.
Phòng khuyến công
CÁC TIN TỨC KHÁC CÙNG CHUYÊN MỤC: