Triển lãm quốc tế lần thứ 12 về Công nghệ và thiết bị điện – Vietnam ETE 2019 và HCTL quốc tế lần thứ 9 Công nghệ, sản phẩm TKNL và Năng lượng xanh
Sáng ngày 17 tháng 7 năm 2019 tại Trung tâm Hội chợ & Triển lãm Sài Gòn – SECC, Sở Công Thương thành phố Hồ Chí Minh và Trung tâm Phát triển Công nghiệp Hỗ trợ TP. HCM, KOSEF (Hàn Quốc) đã phối hợp tổ chức chương trình triển lãm Quốc tế lần thứ 12 về Công nghệ & Thiết bị điện – Vietnam ETE 2019 và Hội chợ Triển lãm Quốc tế lần thứ 9 Công nghệ, sản xuất tiết kiệm năng lượng và Năng lượng xanh – Enertec Expo 2019 với sự tham dự của đại diện lãnh đạo Bộ Công Thương, Sở Công Thương TP.HCM, Cục – Vụ chức năng của Bộ Công Thương, EVN HCMC, các Sở ngành tại TPHCM, Sở Công Thương các tỉnh, các Hiệp hội, Hội ngành nghề, đại diện Lãnh đạo đoàn Hàn Quốc và Trung Quốc…
Chương trình đã thu hút sự tham dự của gần 400 doanh nghiệp, hơn 550 gian hàng với các thương hiệu và doanh nghiệp hàng đầu như: EVN HCMC, Gelex, ABB, LS Vina, Panasonic, Philips, Long Giang, APS, Tuấn Ân, Thịnh Phát, Hòa Phát Legrand, Điện Quang, HENGS Vietnam, VNG, NES, Vĩ Lực…Ngoài ra còn có nhiều doanh nghiệp đến từ các quốc gia: Đức, Pháp, Mỹ, Thụy Điển, Ba Lan, Nhật Bản, Hàn Quốc, Trung Quốc, Đài Loan, Hồng Kông…
Quang cảnh lễ khai mạc
Tại chuỗi sự kiện, bên cạnh hội chợ triển lãm Sở Công Thương Tp.HCM còn kết hợp tổ chức hội thảo chuyên đề “Chiến lược phát triển năng lượng xanh và tiết kiệm năng lượng của Việt Nam đến năm 2020 có xét đến năm 2030 và Hiện trạng triển khai tại thành phố Hồ Chí Minh”. Tại hội thảo, TS Nguyễn Anh Tuấn, Giám đốc Trung tâm năng lượng – Viện Năng lượng, Bộ Công Thương trình bày về “Quy hoạch phát triển điện lực và năng lượng tái tạo Quốc gia đến năm 2030”; bà Nguyễn Thị Lâm Giang – Vụ trưởng Vụ Tiết kiệm năng lượng & Phát triển bền vững, Bộ Công Thương trình bày “Giới thiệu mô hình kinh doanh năng lượng hiệu quả của Tập đoàn Điện lực Hàn Quốc”; ông Byun Young Don, Quản lý cấp cao của Tập đoàn điện lực Hàn Quốc trình bày; “Hợp đồng mua bán và đấu nối lưới điện cho các dự án điện năng tái tạo” – Bà Nguyễn Ngọc Tường Vi, Quyền Trưởng ban Kinh doanh, Tổng Công ty Điện lực TPHCM trình bày; Chia sẻ của Bà Nguyễn Thị Thúy Kiều, Phó Giám đốc Công ty Cổ phần Năng lượng TTC đã tham gia các dự án năng lượng tái tạo tại Việt Nam.
Đơn vị tham gia trưng bày quảng bá sản phẩm tại hội chợ triển lãm
Nhận lời mời của Trung tâm Phát triển Công nghiệp hỗ trợ TP.HCM, Lãnh đạo Trung tâm Khuyến công và Tư vấn phát triển công nghiệp tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu và cán bộ chuyên trách về khuyến công tham gia Triển lãm quốc tế lần thứ 12 về Công nghệ và thiết bị điện – Vietnam ETE 2019 và Hội chợ triển lãm quốc tế lần thứ 9 Công nghệ, sản phẩm tiết kiệm năng lượng và Năng lượng xanh – Enertec Expo 2019 tìm hiểu, trải nghiệm thực tế qua đó vận dụng triển khai hỗ trợ các cơ sở công nghiệp nông thôn, doanh nghiệp sản xuất trên địa bàn tỉnh tiếp cận được các thiết bị, sản phẩm tiết kiệm điện, công nghệ tiết kiệm năng lượng mới cũng như trong công tác triển khai thực hiện chương trình sử dụng năng lượng tiết kiệm và hiệu quả thời gian tới.
Công Năm
CÁC TIN TỨC KHÁC CÙNG CHUYÊN MỤC: